ติดตามซีเกมส์2013!ไทยนำ45-41-40,พม่า38-31-35
By kie On 16 Dec, 2013 At 05:08 AM | Categorized As SPORTS | With 0 Comments

1BE3BAC1C834F1F04652CDCFB225

 

อันดับเหรียญซีเกมส์ ครั้งที่ 27 ประเทศพม่า หลังจบการแข่งขันวันที่ 15 ธ.ค. ไทยนำ 45เหรียญทอง 41 เหรียญเงิน 40เหรียญทองแดง,พม่า 38ทอง 31เงิน 35ทองแดง,เวียดนาม 36เหรียญทอง 32เหรียญเงิน และ 41เหรียญทองแดง

สรุปตารางอันดับเหรียญซีเกมส์ ครั้งที่ 27 ประเทศพม่า หลังจบการแข่งขันวันที่ 15 ธ.ค.

อันดับ
1. ไทย 45ทอง 41เงิน 40ทองแดง
2.พม่า38ทอง 31เงิน 35ทองแดง
3.เวียดนาม36ทอง 32เงิน 41ทองแดง
4.อินโดนีเซีย32ทอง 47เงิน 44ทองแดง
5.มาเลเซีย24ทอง 16เงิน 40ทองแดง
6.สิงคโปร์16ทอง 14เงิน 24ทองแดง
7.ฟิลิปปินส์10ทอง 13เงิน 21ทองแดง
8.กัมพูชา4ทอง 7เงิน 12ทองแดง
9.ลาว2ทอง 6เงิน 18ทองแดง
10.บรูไน1ทอง 1เงิน 4ทองแดง
11.ติมอร์ 0 ทอง 0เงิน 1 ทองแดง

สรุปผลการแข่งขันซีเกมส์ วันที่ 15 ธ.ค. ของนักกีฬาไทย

กรีฑา
- 400 ม. หญิง
ทอง (ตรีวดี ยงค์พันธ์)
- ขว้างค้อน ชาย
ทอง (ตันติพงษ์ เพชรไชยา)
–กระโดดค้ำ หญิง
ทอง (สุกัญญา ชมชื่นดี)
- ขว้างจักร ชาย
เหรียญเงิน (ส.ต.ณรงค์ เบ็ญจรุณ)
- ทุ่มน้ำหนัก หญิง
ทองแดง (สาวิตรี ทองฉาว)
–กระโดดไกลชาย
เงิน (ศุภนร ศุขสวัสดิ ณ อยุธยา)

—-ว่ายน้ำ
- ฟรีสไตล์ 50 ม. ชาย
ทองแดง (กาวิน อเล็กซานเดอร์ หลุยส์)
- กบ 200 ม. หญิง
เงิน (ชะวัลนุช สลับลึก)
–กบ 200 ม. ชาย
ทอง (ณัฐพงษ์ เกษอินทร์)
เงิน (รดมยศ มาตเจือ)
- ฟรีสไตล์ 200 ม. หญิง
ทอง (ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง)
- ผลัด 4×100 ม. หญิง
เงิน (ไทย)

-จักรยาน ชิง 2 เหรียญทอง ที่เลเวย์ พีมาน่า เนย์ปิดอว์
- ไทม์ไทรอัล บุคคลหญิง 30 กม.
เงิน (จันทร์เพ็ง นนทะสิน)
–บิลเลียด ประเภททีม
เงิน (รมย์ สุรินทร์ กับ วัช หาดใหญ่)
- เพาะกาย ชาย รุ่นน้ำหนัก 80 กก.
เงิน ( ไทย)
- เพาะกาย ชาย รุ่นน้ำหนัก 90 กก.
ทองแดง (ภาณุพงศ์ ประทีป)

ยกน้ำหนัก
- รุ่นน้ำหนัก 58 กก. หญิง
ทอง (สุกัญญา ศรีสุราช)
- รุ่นน้ำหนัก 85 กก. ชาย
ทอง (พิทยา ตีบนอก) ทำลายสถิติซีเกมส์
ทองแดง (สุชาติ สมบูรณ์)
- รุ่นน้ำหนัก 63 กก. หญิง
ทอง (พิมศิริ ศิริแก้ว) ทำลายสถิติซีเกมส์

หมากรุกเมียนมาร์ (เกมสั้น 5 นาที) บุคคลชาย
เงิน (วรเทพ ทิมศรี)
- หมากรุกอาเซียน (สแตนดาร์ด) บุคคลชาย
ทอง (อวยชัย กองสี)
เงิน (บุญสืบ แซ่เฮง)

คาราเต้
- ต่อสู้ ประเภททีมชาย
เหรียญทอง ไทย

เปตอง
- หญิงคู่
ทอง (ไทย)

ปันจักสีลัต
- ต่อสู้ ชาย คลาส เอ น้ำหนัก 45-50 กก.
ทองแดง (ไทย)
- ต่อสู้ ชาย คลาส บี น้ำหนัก 50-55 กก.
ทอง (นันทชัย ขันธ์สาคร)
–ต่อสู้ ชาย คลาส ดี น้ำหนัก 60-65 กก.
ทองแดง (ไทย)
- ต่อสู้ ชาย คลาส อี น้ำหนัก 65-70 กก.
ทอง (ไทย)
—ต่อสู้ ชาย คลาส จี น้ำหนัก 75-80 กก.
ทองแดง (ไทย)
—ต่อสู้ ชาย คลาส เอช น้ำหนัก 80-85 กก.
ทองแดง ไทย
- ต่อสู้ หญิง คลาส ซี น้ำหนัก 55-60 กก.
ทอง (เรวดี ดำศรี)
- ต่อสู้หญิง คลาส เอฟ น้ำหนัก 70-75 กก.
ทองแดง (ไทย)

เซปักตะกร้อ
ประเภททีมเดี่ยวชาย รอบรองชนะเลิศ
- ไทย ชนะ ลาว 2-0 เซต
- มาเลเซีย ชนะ เมียนมาร์ 2-0 เซต

ประเภททีมเดี่ยวหญิง รอบแรก
- ไทย ชนะ เวียดนาม 2-0 เซต
- ไทย ชนะ เมียนมาร์ 2-0 เซต

บาสเกตบอลหญิง รอบแรก แข่งแบบพบกันหมด
- มาเลเซีย แพ้ ไทย 69-72

วอลเลย์บอล ทีมชาย รอบแรก
- ไทย ชนะ กัมพูชา 3-0 เซต

ฟุตซอลชาย รอบแรก สายบี
- ไทย ชนะ เวียดนาม 4-0

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ วันที่ 16 ธ.ค. ของนักกีฬาไทย (ช่อง 5 ทำการถ่ายทอดสด)

ชิงทั้งหมด 34 เหรียญทอง
ฟุตบอลชาย รอบแรก สาย บี
19.15 น. ไทย พบ กัมพูชา (ช่อง 5 ถ่ายทอดสด)

ฟุตบอลหญิง รอบแรก สาย บี
16.30 น. ไทย พบ ลาว

วอลเลย์บอลหญิง รอบแรก
10.00 น. ไทย พบ เวียดนาม

ฟุตซอลหญิง รอบแรก สาย เอ
13.30 น. ไทย พบ มาเลเซีย

เซปักตะกร้อ ชิง 2 เหรียญทอง ที
- ประเภททีมเดี่ยว ชาย
- ประเภททีมเดี่ยว หญิง

ยกน้ำหนัก ชิง 2 เหรียญทอง
- รุ่นน้ำหนัก 94 กก. ชาย (ศรัท สุ่มประดิษฐ์)
- รุ่นน้ำหนัก 69 กก. หญิง (บุญณฑีร์ กล้ากสิกิจ)

กรีฑา ชิง 7 เหรียญทอง (เริ่ม 15.00 น.)
- ขว้างค้อน หญิง (ปานวาส กิมสร้าง, มิ่งกมล คุ้มผล)
- กระโดดค้ำ ชาย (กรีฑา สินธวาชีวะ, ส.ต.ต.สมพงษ์ โสมบ้านกวย)
- ผลัด 4×100 ม. ชาย
- ผลัด 4×100 ม. หญิง
- สัตกรีฑาหญิง (วาสนา วินาโท, สุนิสา โคตรสีเมือง)

ว่ายน้ำ ชิง 6 เหรียญทอง
- เดี่ยวผสม 400 ม. หญิง (เบญจพร ศรีพนมธร)
- ฟรีสไตล์ 200 ม. ชาย (ธนกฤต กิตติยะ, สาริศ ธิวงศ์)
- ฟรีสไตล์ 50 ม. หญิง (เจนจิรา ศรีสอาด, ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง)
- ผีเสื้อ 200 ม. ชาย (ธนกฤต กิตติยะ, ศิวัช มาตังคพงศ์)
- ผีเสื้อ 200 ม.หญิง (ภัทรวดี กิตติยะ, สุธาสินี แป้นแก้ว)

ขี่ม้า ชิง 1 เหรียญทอง
- กระโดดข้ามเครื่องกีดขวางประเภททีม (เสียงซอ เลิศรัตนชัย, ร.ต.สุภาพ ขาวงาม, จารุพร ลิมปิชาติ, ศุภณัฐ วรรณกุล)

จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง
- ทีมไทม์ไทรอัลชาย 100 กม. (ส.ต.ต.ธุรกิจ บุญรัตนธนากร, ภุชงค์ ซ้ายอุดมศิลป์, นวุติ ลี้พงษ์อยู่, สราวุฒิ สิริรณชัย)

เรือพายชิง 5 เหรียญทอง
- รอบชิงชนะเลิศ กลุ่มเอ

–ยิงธนู ชิง 6 เหรียญทอง

คิวสปอร์ต ชิง 2 เหรียญทอง
- บิลเลียด สกอตต์ ดับเบิล (รมย์ สุรินทร์ กับ หรั่ง พัทยา )
- พูล 9 ลูกชาย (นัท แปดริ้ว กับ ไปร์ พัทยา )

หมากรุก ชิง 2 เหรียญทอง
- หมากรุกพม่า (เกมสั้น 5 นาที) ทีมชาย (วรเทพ ทิมศรี, สุภัทร เล็กแจ่ม, ณัฏฐ์ สุทธิธรรมวสี, อาชว์ บุญร่วมบุญ)
- หมากรุกสากล 960 (เกมสั้น 5 นาที) บุคคลชาย (รัชพล ธนโรจน์รุ่ง, ธนดล กุลพฤทธานนท์)
TechnoCMS

About -

comment closed